ชื่อกระทู้: เบนซ์&สแกนเนีย

เบนซ์&สแกนเนีย

เครื่องเบนซ์เครซี่เบนซ์ทั้งชุด กับ เครื่องสแกนเนียเครซี่สแกนเนียทั้งชุด ตัวไหนรุ่นไหนดีกว่ากัน และมีอู่ไหนแนะนำบริการหลังการขายด้วย ราคาประมาณเท่าไร ต้องเป็นเครื่องไม่ต่ำกว่า420แรงม้า10น็อต ถุงลม 8ล้อ เบนซ์&สแกนเนียไหนโอเคกว่ากัน สิ่งที่ต้องเพิ่มในสมถานะให้รถมีอะไรแนะนำบ้าง แบรก ครัซ เกียร์ ช่วงล่าง ระบบไฟ ความร้อน เฟือง เพลา ไหนประหยัดน้ำมันกว่ากัน วิ่งไกลแรงดีไม่มีตก ขึ้นเขาลงห้วยเป็นไง มีอะไรจุกจิงบ้าง ทำไปแล้วจบเสร็จไม่มีโน้นนี้ตามหลัง เอาแบบที่ไม่เป็นขี้ปากชาวบ้านสมเหตุสมราคา ช่วยบอกให้ละเอียดยิ่งดีฝากเบอร์ด้วยก็ได้ ช่วยวิจารณ์ให้เต็มที่เป็นสิทธิของคุณเป็นประโยชน์ต่อเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mad : 12-11-2012 เมื่อ 04:10 PM

มึนกับาษา

เบนซ์ดีที่สุดอะไหล่ถูกกว่าสแกเนียสิบเท่าถุงลมเบ็นซ์ ลูกละ 1500-1800 ลูกยางสเต ลูกละ250-300 ของสแกเนียฃองเทียม 3500 ของแท้ 5000 ความประหยัดพอๆกันขึ้นอยู่กับคนขับและเทคนิคส่วนตัวลองคิดดูว่าอะไรน่าเล่นกว่ากัน

เนีย อะไหล่ช่วงล่างแพงมาก แต่อะไหล่ตัวเครื่องไม่แพง แอบสืบมาบ้างละ

เบ้นซ์ อะไหล่ทั้งหมด ไม่ค่อยแพง แถมทนดีด้วย ถ้าเล่นรถประกอบ เค้าจะจับ ข้อดีของแต่ละรุ่น มาใส่ หมดแหละครับ

แต่เวลานี้ อีซุ 6W เริ่มมาแรงละ เห็นเยอะแยะเลย

555ใจร้อนไปหน่อยวันก่อน เอาแบบเข้าใจง่ายๆคือ วรรคละคำถามแล้วกัน

ไม่ทราบว่ามีเบนซ์ตัวไหนแนะนำบ้าง

เบ็นซ์ วี6 ไม่เปลืองเนื้อที่ไม่จุกจิก แรงเยอะ 420 แรง โบคู่ อินเตอร์ฯน่าเล่นที่สุดคับ หรือไม่ก็ตัวหกสูบโบอินเตอร์ไม่แน่ใจว่ากี่แรงคับ ช่วงล่างต้องหารุ่นที่เป็นถุงลม 661 คับ

รักพี่เสียดายน้องครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phumchai อ่านข้อความ
    รักพี่เสียดายน้องครับ
    เห็นด้วยครับ
    เบ็นก้อดี เนียก้อเเจ่ม
    Crazybusthailand สุรินทร์ โดย..หนุ่มแทนจัย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ liverpool อ่านข้อความ
    เบ็นซ์ วี6 ไม่เปลืองเนื้อที่ไม่จุกจิก แรงเยอะ 420 แรง โบคู่ อินเตอร์ฯน่าเล่นที่สุดคับ หรือไม่ก็ตัวหกสูบโบอินเตอร์ไม่แน่ใจว่ากี่แรงคับ ช่วงล่างต้องหารุ่นที่เป็นถุงลม 661 คับ
    ช่วยยกตัวอย่างว่าประกอบการไหนเล่นตัวนี้อยู่